.::School of Medicine::.SUT.::
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กิจกรรมรับน้องใหม่

5 posters

Go down

กิจกรรมรับน้องใหม่ Empty กิจกรรมรับน้องใหม่

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  เด็กชายก้อนดิน Fri Mar 21, 2008 11:31 am

ทำไมกิจกรรมช่วงจะเปิดเทอมมันเยอะจังเลยอ่ะ
ไหนจะต้องไปชนบทศึกษา
ไหนจะงานรับอาจารย์ใหญ่
ไหนจะรับน้องมหาลัย
งาน สพท อีกอ่ะ

แล้วงานรับน้องสาขาของเราล่ะ???

คิดแล้วก็หวั่นๆว่าจะเตรียมงานทันไหมเนี่ย

ยังไงเราต้องช่วยกันนะเพื่อนๆ

เรามีกันแค่นี้ถ้าเราไม่ช่วยกันใครจะมาช่วยเรา

งานจะออกมายังไงก็ขึ้นอยู่กับพวกเราทุกคน

ช่วยกันนะครับ

>>แพทยศาสตร์สู้!!<<
เด็กชายก้อนดิน

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 13

http://alittle-boy.hi5.com

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

กิจกรรมรับน้องใหม่ Empty นัดประชุม

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  เด็กชายก้อนดิน Sat Mar 22, 2008 9:39 am

วันที่ 29 นี้ หลังจากสอบ แลบเคมีอินทรีย์เสร็จ

อย่าเพิ่งไปไหนนะเพื่อนๆ

อยู่รอประชุมก่อนนะ

รบกวนเวลาไม่มากหรอก

ถ้าไม่ได้ประชุมอีกทีรับรองงานไม่เป้นงานแน่ครับ

การประชุมครั้งนี้สำคัญมาก

อยากให้เพื่อนๆเข้าทุกคนนะครับ ขอร้อง

จะมีสักครั้งได้ไหมที่เราจะประชุมกันครบทั้ง 48 คน

บอกต่อๆไปด้วยนะครับ

เคลียร์ตัวเองให้ว่างด้วยนะครับ น่าจะไม่เกิน 1 ชั่วโมง

เดี๋ยวแจ้งอีกครั้งหนึ่ง

“ ขอให้ถือประโยชน์ส่วนตน เป็นที่สอง
ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์ เป็นกิจที่หนึ่ง
ลาภ ทรัพย์ และเกียรติยศ จะตกแก่ตัวท่านเอง
ถ้าท่านทรงธรรมแห่งอาชีพ ไว้ให้บริสุทธิ์ ”

พระบรมราโชวาท
สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 13

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

กิจกรรมรับน้องใหม่ Empty ขอเป็นพี่แฝง จะแอบเนียนนิดนึง

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  Min Jung Hoe Mon Mar 24, 2008 3:35 am

ถึง น้องแพทย์ปี 1 ทุกคน
พี่ขอเป็นพี่แฝงนะ อิอิ bounce
Min Jung Hoe

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 88

กิจกรรมรับน้องใหม่ Empty Re: กิจกรรมรับน้องใหม่

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  เด็กชายก้อนดิน Tue Mar 25, 2008 9:04 am

เซ็ง เซ็ง เซ็งว่ะ

พวกไม่เข้าประชุมมันก็ไม่ยอมเข้าสักที

ทำอะไรมันก็ไม่ได้

เรื่องส่วนตัวนี่สำคัญกันจริงๆ

กะแค่ประชุมไม่กี่ชั่วโมงทนไม่ได้รึไงว่ะ ???

เหนื่อยโว้ย เบื่อๆๆๆๆๆๆๆ จะมาเรียนอย่างเดียวรึไงว่ะ

กิจกรรมส่วนรวมไม่ทำกันเลยรึไง??????????

กิจกรรมรับน้องใหม่ Empty Re: กิจกรรมรับน้องใหม่

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  conan Wed Mar 26, 2008 6:34 am

ก้อต้องทำจาย กันไปนะน้อง

ใช้วิธีจัดการ albino albino ก้อมีเยอะนะ
ทั้ง เก็บเงินรายวัน, โหวตถามเพื่อนอ่ะว่าจะจัดการกับคนที่เอาเปรียบเรายังไงดี
อะไรประมาณนี้

จะได้ผลหรือไม่ได้ มันก้อขึ้นอยู่กับนิสัยเสีย ๆ ของคน ๆ นั้นอ่ะ
conan
conan

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 10

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  aodz Wed Mar 26, 2008 9:17 am

สู้ๆนะ ทามงานกะคน
มีจิตมีใจ มีความคิด
ประสบการณ์นี้จะทามให้เราเก่งขึ้นนะน้องเอ๋ย
หาทางออกไว้เก็บไว้เปงประสบการนะ

พี่ว่านะ เราวางแผนกานดี แบ่งงานกานเยอะ ก้หวังว่าจะประสบความสำเร็จนะครับ สู้ๆนะน้องทุกคน เพื่อนน้องรุ่น3
aodz
aodz
Admin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58
ที่อยู่ : ๏ฟฝัก๏ฟฝวก๏ฟฝ๏ฟฝาต๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ็นบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝิด๏ฟฝ๏ฟฝ่งปัญ๏ฟฝ๏ฟฝ

กิจกรรมรับน้องใหม่ Empty สู้ๆนะ น้องๆ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  Min Jung Hoe Fri Mar 28, 2008 8:13 pm

[img]กิจกรรมรับน้องใหม่ 74b8b1931f3023c7c336cfd8641ba85b_view_icon_25575[/img]

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 88

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ  manato_na Sat Mar 29, 2008 2:22 am

ขอให้น้องๆทุกคนสู้ๆนะครับ แม้ว่าเราจะมีไม่กี่คนแต่พี่เชื่อว่าน้องเองก็อยากจะได้รุ่นน้อง ขอให้ช่วยกันนะครับ สามัคคีกันเข้าไว้ ถึงแม้ว่าคนจะมีไม่กี่คน แต่ถ้าพวกเราสามัคคีกันก็ย่อมสามารถผ่านพ้นงานนี้ไปได้ น้องอย่าทิ้งกันนะ อย่าปล่อยให้เพื่อนทำงานเพียงลำพัง ควรช่วยกัน ดังเช่นคำที่ว่า "We are one We win" รวมกันเป็นหนึ่งแล้วเราจะชนะ เพราะเราคือสาขาเดียวกัน สาขาแพทยศาสตร์
manato_na
manato_na

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 10

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™